*
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

.

You are not connected. Please login or register

Anh nhớ em.

xuan_nguyen_hp
Admin
6 posters

Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1Anh nhớ em. Empty Anh nhớ em. Mon May 23, 2011 2:54 pm

Admin

Admin
Admin

Linh thở phào nhẹ nhõm.Cuối cùng thì cô cũng đọc xong được mấy cái giáo trình mới...Thật là mệt mỏi. Từ khi vào ĐH chưa bao h cô hoàn thành công việc nhanh như hôm nay. “Bây h thì cứ gọi là ngủ vô tư. “ Cô thầm nghĩ. Linh nằm phịch xuống giường và lập tức chìm vào trong giấc ngủ....

....”Và bên em là biển rộng là vòng tay là trái tim anh....”

....Có phải em không hay là ai đó đừng xa anh vì ngoài kia biển cả đang thét gào.........”

....Và anh đang đứng đây bên cạnh em...Hãy an tâm đi em...”
Linh chợt tỉnh giấc. Đầu óc cô như mụ mị cả. Cô liếc mắt nhìn vào cái đồng hồ trên tường . Bây h mới 12 giờ. Cô chỉ mới thiếp đi có 2 tiếng. Giấc mơ vừa rồi lạ quá. Hình như cô vừa được nghe một bài hát. Mà cái giọng hát ấy sao quen có cái gì thân thuộc quá. Nó làm cho tâm trí cô chợt rối bời. Linh định nằm ngủ tiếp nhưng giờ thì cô tỉnh như sáo. Cô quyết định đi đến cái máy tính của mình và bật máy. Trong khi chờ máy khởi động cô xuống phòng và lấy một cốc nước. Cái mày tính hôm nay khởi động kêu to một cách kì lạ. Linh xuống đến tầng 2 rồi mà vẫn nghe thấy. Còn kì lạ hơn là khi mà Linh trở lên cô thấy nick chat của mình đã log in. “Đúng là quái thật...Lại trò gì đây hả ông tướng...” Linh vừa ngồi xuống trả lời mấy đứa bạn vừa rủa thầm mấy trò nghịch ngợm của ông em quý tử học lớp 9. Chat buổi đêm chẳng đông lắm. Có mấy đứa đã treo status chuẩn bị đi ngủ. Đến 12:15 thì chỉ còn mình Linh với con bạn thân. Tên của con bé là Hằng, đang học ở QG. Từ hồi vào ĐH hai đứa ít khi gặp nhau., thỉnh thoảng thì chat vài câu. Bây h gặp nhau đúng lúc rỗi với lại cả hai con đều mất ngủ nên chat xung lắm.

Linh kute: Này dạo này không gặp bọn lớp mình nhỉ???

HSD: uh co ai roi rai lam dau hom nao di choi de

Linh kute:OK thôi

HSD: Thế dạo này chồng con thế nào...

Linh kute:Mày đùa à tao làm j có

Linh kute:Tao phải hỏi câu ấy chứ

HSD:thường thôi

..........

Cuối cùng cái vụ buôn dưa cũng đến hồi kết. Hằng phải out để hôm sau còn đi học.

HSD:Tao out đây à mà cái status mày lạ thế sao lại anh nho em

Linh kute:hả tao khong hiểu

HSD:cái status của mày ấy.

Linh kute:nhưng tao có để status đâu

HSD:mày buồn ngủ rồi à hiện lên rành rành này

Linh giật mình nhưng rõ ràng là cái status của cô trống trơn mà.

Linh kute:Nay di ngu di nha BB may buon ngu nen nhin ga hoa cuoc roi

HSD:uh BB

Hằng out rồi chỉ còn mình Linh. Cô đang định out thì chợt thấy có một người vừa in. Cái nick vuman sáng lên. Linh mừng quá.

Linh kute:chao anh lau roi khong gap nhi

....

Vũ và Linh học cùng cấp3. Linh hay gọi Vũ là anh và chính Vũ cũng thích gọi như thế. Trong mấy năm cấp 3 Linh cảm nhận được Vũ là một anh chàng rất tốt bụng, vui tính và đặc biệt là anh hát cũng khá. Khi lần đầu tiên vào lớp Linh đã bị cuốn hút bởi giọng hát ấy. Một chất giọng không đặc biệt nhưng chứa đựng những tình cảm thật sâu lắng và một chiều sâu cảm xúc. Đối với Linh, Vũ như một người anh trai thật sự vậy,thật ân cần trững trạc rất ra dáng. Trong cách nói chuyện với mọi người anh luôn cho họ cảm giác thật sự sảng khoái bởi lối ăn nói dí dỏm và khá vui nhộn. Tuy nhiên hình như anh luôn mang một tâm trạng nào đó, thỉnh thoảng Linh thấy anh hay ngồi trầm tư về một cái gì đó......

Linh kute:anh ơi nay

Linh kute:BUZZ

Linh kute:khong them noi voi em a

Không thấy Vũ trả lời có vẻ như anh đang bận làm một cái gì đó. Nhưng đó là gì , vào lúc nửa đêm này...

Linh kute:khong tra loi la em out day

Vẫn chẳng có gì. Thật kì lạ. Linh biết V không phải là người như thế. Đã 3 tháng nay L khong gặp V. Hình như anh đã thi trượt ĐH. Còn thông tin khác về anh thì hoàn toàn mù tịt. Vả lại L cũng bận học quá chẳng quan tâm đến ai được.

Linh kute:anh sao the

Linh kute:anh

Tự nhiên L có cảm giác thật bất an. Ngoài trời có tiếng gió thổi lào xào qua cây lá. Hình như có giông thì phải. Không khí mát mẻ hẳn. Linh ngồi tựa vào ghế nhắm mắt và nghĩ về một cái gì đó...Cô thiếp đi một lúc và khi tỉnh dậy thì mưa đã kéo đến đập xối xả vào những bức tường tạo nên một thứ âm thanh thật hỗn tạp nghe thật ảm đạm và buồn bã.

RẦM...

Linh chợt giật mình. Tiếng cửa sổ bị gió thổi đập nghe chát chúa. Linh mở to mắt cô chợt thấy sờ sợ khi phải ở một mình vào lúc này. Cô liếc mắt vào màn hình. Vẫn chẳng thấy gì cả. Cô bỗng nghe thấy tiếng thở khe khẽ mang vị lành lạnh đang phả vào sau mình. Hình như có ai đó đang thở.Tiếng thở đều đều như người đó vừa phải vận động mạnh. L thấy gai hết người. Cô quay phắt mặt lại. Chẳng có gì ngoài cái cánh cửa sổ vừa bị tung ra lúc nãy. L từ từ quay mặt lại thì một tiếng Buzz chát chúa vang lên làm cô giật nảy mình tim chỉ muốn bay ra khỏi lồng ngực. Đó là của Vũ.

vuman:BUZZ

vuman:B

Linh không hiểu gì cả. Chỉ một chữ b trên cửa sổ yahoo. b là bye sao. Đã nói chuyện đâu mà b. Nhưng L không phải đợi lâu...

vuman:L

L sao. Linh không hiểu. Nhưng những kí tự sau đó thì quá quen thuộc với cô.

vuman:O

vuman:G

Dào ôi ông này dạo này dở hơi hay sao mà chat cứ như là nói lắp.

Linh kute:nay anh lam tro gi day

Nhưng một lần nữa sự im lặng trở lại. Vũ không trả lời cô nữa. Đợi một lúc lâu L click vào blog của V. Một ô cửa sổ hiện ra. Một cái theme đỏ lòm và ở chính giữa của nó là dòng chữ: ANH NHỚ EM
màu đen.......

https://myclass12a12.forumvi.com

2Anh nhớ em. Empty Re: Anh nhớ em. Mon May 23, 2011 6:50 pm

Admin

Admin
Admin

hí hí hay quá cơ I love you

https://myclass12a12.forumvi.com

3Anh nhớ em. Empty Jay.N Wed May 25, 2011 6:17 pm

xuan_nguyen_hp

Cấp 4
Cấp 4

Admin đã viết:hí hí hay quá cơ I love you
Yeu The Nhi ' hay nhugn KHong gia gI
hoohohohohohooh Razz Razz Razz

4Anh nhớ em. Empty Jay.N Wed May 25, 2011 6:19 pm

xuan_nguyen_hp

Cấp 4
Cấp 4

Tai sao Mjhn co Thang Ban vai the nhi
" NOi that Voi PA Kon Doc Song bai NAy
Ma mieng meO Het ben Nay sang ben kia"
Chang Hieu vua Mjnh doc cai gI Nua
Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy

5Anh nhớ em. Empty Re: Anh nhớ em. Thu May 26, 2011 2:24 pm

Na

Na
ĐẠi thiên thần
ĐẠi thiên thần

đề nghị lần sau đừng gõ chữ k dấu. chả biết nói cái rì cả

6Anh nhớ em. Empty Re: Anh nhớ em. Mon May 30, 2011 9:00 pm

vitcon

vitcon
thiên sứ
thiên sứ

Jay.votinh đã viết:hihih thằng ngu học..............lần sau viết hẳn hoi nha.......

mất mặt tao quá ........

mất mặt quá haha Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing

7Anh nhớ em. Empty Re: Anh nhớ em. Mon May 30, 2011 9:05 pm

vitcon

vitcon
thiên sứ
thiên sứ

Admin đã viết:Linh thở phào nhẹ nhõm.Cuối cùng thì cô cũng đọc xong được mấy cái giáo trình mới...Thật là mệt mỏi. Từ khi vào ĐH chưa bao h cô hoàn thành công việc nhanh như hôm nay. “Bây h thì cứ gọi là ngủ vô tư. “ Cô thầm nghĩ. Linh nằm phịch xuống giường và lập tức chìm vào trong giấc ngủ....

....”Và bên em là biển rộng là vòng tay là trái tim anh....”

....Có phải em không hay là ai đó đừng xa anh vì ngoài kia biển cả đang thét gào.........”

....Và anh đang đứng đây bên cạnh em...Hãy an tâm đi em...”
Linh chợt tỉnh giấc. Đầu óc cô như mụ mị cả. Cô liếc mắt nhìn vào cái đồng hồ trên tường . Bây h mới 12 giờ. Cô chỉ mới thiếp đi có 2 tiếng. Giấc mơ vừa rồi lạ quá. Hình như cô vừa được nghe một bài hát. Mà cái giọng hát ấy sao quen có cái gì thân thuộc quá. Nó làm cho tâm trí cô chợt rối bời. Linh định nằm ngủ tiếp nhưng giờ thì cô tỉnh như sáo. Cô quyết định đi đến cái máy tính của mình và bật máy. Trong khi chờ máy khởi động cô xuống phòng và lấy một cốc nước. Cái mày tính hôm nay khởi động kêu to một cách kì lạ. Linh xuống đến tầng 2 rồi mà vẫn nghe thấy. Còn kì lạ hơn là khi mà Linh trở lên cô thấy nick chat của mình đã log in. “Đúng là quái thật...Lại trò gì đây hả ông tướng...” Linh vừa ngồi xuống trả lời mấy đứa bạn vừa rủa thầm mấy trò nghịch ngợm của ông em quý tử học lớp 9. Chat buổi đêm chẳng đông lắm. Có mấy đứa đã treo status chuẩn bị đi ngủ. Đến 12:15 thì chỉ còn mình Linh với con bạn thân. Tên của con bé là Hằng, đang học ở QG. Từ hồi vào ĐH hai đứa ít khi gặp nhau., thỉnh thoảng thì chat vài câu. Bây h gặp nhau đúng lúc rỗi với lại cả hai con đều mất ngủ nên chat xung lắm.

Linh kute: Này dạo này không gặp bọn lớp mình nhỉ???

HSD: uh co ai roi rai lam dau hom nao di choi de

Linh kute:OK thôi

HSD: Thế dạo này chồng con thế nào...

Linh kute:Mày đùa à tao làm j có

Linh kute:Tao phải hỏi câu ấy chứ

HSD:thường thôi

..........

Cuối cùng cái vụ buôn dưa cũng đến hồi kết. Hằng phải out để hôm sau còn đi học.

HSD:Tao out đây à mà cái status mày lạ thế sao lại anh nho em

Linh kute:hả tao khong hiểu

HSD:cái status của mày ấy.

Linh kute:nhưng tao có để status đâu

HSD:mày buồn ngủ rồi à hiện lên rành rành này

Linh giật mình nhưng rõ ràng là cái status của cô trống trơn mà.

Linh kute:Nay di ngu di nha BB may buon ngu nen nhin ga hoa cuoc roi

HSD:uh BB

Hằng out rồi chỉ còn mình Linh. Cô đang định out thì chợt thấy có một người vừa in. Cái nick vuman sáng lên. Linh mừng quá.

Linh kute:chao anh lau roi khong gap nhi

....

Vũ và Linh học cùng cấp3. Linh hay gọi Vũ là anh và chính Vũ cũng thích gọi như thế. Trong mấy năm cấp 3 Linh cảm nhận được Vũ là một anh chàng rất tốt bụng, vui tính và đặc biệt là anh hát cũng khá. Khi lần đầu tiên vào lớp Linh đã bị cuốn hút bởi giọng hát ấy. Một chất giọng không đặc biệt nhưng chứa đựng những tình cảm thật sâu lắng và một chiều sâu cảm xúc. Đối với Linh, Vũ như một người anh trai thật sự vậy,thật ân cần trững trạc rất ra dáng. Trong cách nói chuyện với mọi người anh luôn cho họ cảm giác thật sự sảng khoái bởi lối ăn nói dí dỏm và khá vui nhộn. Tuy nhiên hình như anh luôn mang một tâm trạng nào đó, thỉnh thoảng Linh thấy anh hay ngồi trầm tư về một cái gì đó......

Linh kute:anh ơi nay

Linh kute:khong them noi voi em a

Không thấy Vũ trả lời có vẻ như anh đang bận làm một cái gì đó. Nhưng đó là gì , vào lúc nửa đêm này...

Linh kute:khong tra loi la em out day

Vẫn chẳng có gì. Thật kì lạ. Linh biết V không phải là người như thế. Đã 3 tháng nay L khong gặp V. Hình như anh đã thi trượt ĐH. Còn thông tin khác về anh thì hoàn toàn mù tịt. Vả lại L cũng bận học quá chẳng quan tâm đến ai được.

Linh kute:anh sao the

Linh kute:anh

Tự nhiên L có cảm giác thật bất an. Ngoài trời có tiếng gió thổi lào xào qua cây lá. Hình như có giông thì phải. Không khí mát mẻ hẳn. Linh ngồi tựa vào ghế nhắm mắt và nghĩ về một cái gì đó...Cô thiếp đi một lúc và khi tỉnh dậy thì mưa đã kéo đến đập xối xả vào những bức tường tạo nên một thứ âm thanh thật hỗn tạp nghe thật ảm đạm và buồn bã.

RẦM...

Linh chợt giật mình. Tiếng cửa sổ bị gió thổi đập nghe chát chúa. Linh mở to mắt cô chợt thấy sờ sợ khi phải ở một mình vào lúc này. Cô liếc mắt vào màn hình. Vẫn chẳng thấy gì cả. Cô bỗng nghe thấy tiếng thở khe khẽ mang vị lành lạnh đang phả vào sau mình. Hình như có ai đó đang thở.Tiếng thở đều đều như người đó vừa phải vận động mạnh. L thấy gai hết người. Cô quay phắt mặt lại. Chẳng có gì ngoài cái cánh cửa sổ vừa bị tung ra lúc nãy. L từ từ quay mặt lại thì một tiếng Buzz chát chúa vang lên làm cô giật nảy mình tim chỉ muốn bay ra khỏi lồng ngực. Đó là của Vũ.

vuman:BUZZ

vuman:B

Linh không hiểu gì cả. Chỉ một chữ b trên cửa sổ yahoo. b là bye sao. Đã nói chuyện đâu mà b. Nhưng L không phải đợi lâu...

vuman:L

L sao. Linh không hiểu. Nhưng những kí tự sau đó thì quá quen thuộc với cô.

vuman:O

vuman:G

Dào ôi ông này dạo này dở hơi hay sao mà chat cứ như là nói lắp.

Linh kute:nay anh lam tro gi day

Nhưng một lần nữa sự im lặng trở lại. Vũ không trả lời cô nữa. Đợi một lúc lâu L click vào blog của V. Một ô cửa sổ hiện ra. Một cái theme đỏ lòm và ở chính giữa của nó là dòng chữ: ANH NHỚ EM
màu đen.......

Like a Star @ heaven Like a Star @ heaven I love you I love you I love you I love you I love you I love you

8Anh nhớ em. Empty Re: Anh nhớ em. Tue May 31, 2011 8:48 am

Jay.votinh

Jay.votinh
ĐẠi thiên thần
ĐẠi thiên thần

vit con sao ma mất mặt thế.........

9Anh nhớ em. Empty Re: Anh nhớ em. Tue May 31, 2011 4:58 pm

Na

Na
ĐẠi thiên thần
ĐẠi thiên thần

ma mất mặt mới đẹp :X

10Anh nhớ em. Empty Re: Anh nhớ em. Tue May 31, 2011 7:38 pm

Jay.votinh

Jay.votinh
ĐẠi thiên thần
ĐẠi thiên thần

trời.............tớ là ma ak...........nhưng cũng cần phỉa có ti da mặt chứ

11Anh nhớ em. Empty Re: Anh nhớ em. Wed Jun 15, 2011 11:05 am

vitcon

vitcon
thiên sứ
thiên sứ

Jay.votinh đã viết:vit con sao ma mất mặt thế.........
[quote]
gì vậy ta? chẳng hiểu j ca?

12Anh nhớ em. Empty Re: Anh nhớ em. Wed Jun 15, 2011 9:40 pm

Sugia3M(minhmayman)

Sugia3M(minhmayman)
Cấp 2
Cấp 2

I dont know and I dont understand

Sponsored content

Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]